+ Reply to Thread
Page 3 of 86 FirstFirst 123451353 ... LastLast
Results 21 to 30 of 856

Thread: Who are we?

Junior Member
    Say 'Thank You!' for this post. :
    0 For This Post
    0 Total

CITEC มาให้ความรู้แหง๋มๆ เอิก เป็นประโยชน์แก่พวกเรามากครับดีจิงๆ ขอบคุณ
    Reply With Quote Reply With Quote
    Thanks

Say 'Thank You!' for this post. :
    0 Total

ขอฝากตัวด้วยนะคับพี่ๆ หลายตั้งใจจะมาหาความรู้จากเว็บนี้และข้อมูลทุกอย่าง

ผมเป็น CS ปี 1 อาจจะยังไม่รู้อะไรมากยังไงก็ช่วยสอนอะไรหลายๆอย่างด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ
    Reply With Quote Reply With Quote
    Thanks

0 Total

เข้ามาเจอเว็ปนี้โดยบังเอิญ จากการ search จาก google
    เห็นเนื้อหาเว็ป น่าสนใจมากค่ะ ก็เลยสมัครสมาชิกเลย
    ดีใจที่มีเว็ปที่มีการแชร์ความรู้ที่เป็นประโยชน์ อย่างนี้ และยินดีที่ได้เข้าร่วมเป็นสมาชิก

เข้ามาหาความรู้จากที่นี่ และถ้ามีอะไรที่ช่วยเหลือ หรือ แบ่งปันให้คนอื่นได้จะพยายามช่วยอย่างเต็มท่ค่ะ
    Thanks

110
    Guest

Wink

เป็นชุมนุมที่น่าสนใจ แล้วก็ได้รับบการยอมรับเป็นอย่างมาก มีสิ่งที่เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่สนใจเป็นอย่างมาก
    ทั้งนิสิต/นักเรียน/นักศึกษา และผู้ที่กำลังอยู่ในช่วงของการทำงาน ขอให้ชุมนุมแห่งนี้อยู่และพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
    เพื่อเป็นประโยชน์แก่สาธารณะชน เป็นกำลังใจให้ครับ

0 Total

เว็บบอร์ดที่ดีๆอย่างนี้ต้องสนับสนุนครับ

พื้นฐาน Hacker
    ความแตกต่างระหว่าง Hacker และ Craker
    -Hacker หมายถึง คนที่มีความรู้ความสามารถทางด้านคอมพิวเตอร์ จะคอยศึกษาหาช่องโหว่ของระบบปฏิบัติการหรือโปรแกรมต่างๆ แต่พวกเขามีเป้าหมายเพียงเพื่อให้ผู้พัฒนาโปรแกรมทราบว่าโปรแกรมนั้นยังไม่สมบูรณ์หรือยังบกพร่องอยู่ก็เท่านั้นเอง หรือถ้าเราจะมองแฮคเกอร์เป็นเหมือนผู้ตรวจสอบคุณภาพ (QC) ก็ได้เหมือนกัน

-Cracker จะคล้ายๆกับแฮคเกอร์ทุกอย่าง แต่ต่างกันตรงที่แคร็คเกอร์จะมีวัตถุประสงค์ที่แตกต่างจากแฮคเกอร์ เพราะวัตถุประสงค์ของ Cracker คือการทำให้เกิดความเสียหายกับข้อมูลหรือระบบ หรือแม้แต่ขโมยข้อมูลที่สำคัญ อย่างเลขบัตรเครดิต เป็นต้น
    Thanks

Somewhere in the dark
    0 Total

พูดตรงๆไม่อ้อมค้อมเลยนะครับรู้จักผ่านGoogleแค่อยากจะรู้วิธีถอดพาสเวิดวินราก่ะแค่นั้น
    อ่านเนื้อหาเว็ปโดยระเอียดก็คิดว่าเว็ปนี้เป็นเว็ปที่ดีครับ เนี้อโดยรวมเป้นอะไรแบบที่จะให้พูดไง
    ดี แบบว่าโดนใจคอ่ะครับ เพราะถ้าไม่สินใจจิงๆก็คง สมัครเข้ามาแล้วชิ่งจากไปตาม วิถีของขาจร
    กฏระเบียบโอเคครับ เพราะผมก็พอเข้าใจว่าเว็ปเป็นแบบสร้างสรรค์จะมีรูปแบบเช่นนี้ถ้าไม่ทำ
    แบบนี้เว้ปคงเละแน่ๆ
    Thanks

0 Total

เป็นชุมนุมที่น่าจะเป็นประโยชน์อย่างมากกับบุคคลที่สนในจะศึกษาหาความรู้ทางด้านคอมพิวเตอร์
    ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าผมจะสามารถนำความรู้ที่มีอยู่ในเว็บของชุมนุมไปใช้ประโยชน์ให้ได้มากที่สุดครับ
    Thanks

0 Total

ผมหรอครับ พอดีเพื่อนเล่าให้ฟังว่ารุ่นพี่เป็นHacker แล้วเล่าถึง ผลประโยชน์ ฟังแล้ว น่า ชื่นชมมาก
    กลับมาบ้านตอนเย็นผม มานั่งหน้าคอมพิวเตอร์ คิดสักพัก ว่าจะเข้าเวปไรดี คิดได้ จัดไปwww.google.co.th เลยคับ หาคำว่าHacker เลยเจอ เข้ามาทีแรก ผมนึกว่าจะได้ดูVedio ง่ายๆ มาเจอสถาณการณ์จิง โห Admin เวปบอร์ดแห่งี้ เขา ทำได้ดีจิงๆคับ
    Thanks

4 Total

พอดีบังเอิญค้นหาจาก Google แล้วเจอ ก็เลยเข้ามาดู จากนั้นก็ตัดสินใจร่วมเป็นส่วนหนึ่งทันที ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

CITEC เป็นชุมชนที่น่าสนใจมากชุมชนหนึ่งบนโลก Cyber เป็นแหล่งความรู้จำนวนมหาศาล

ผมจะนำความรู้ที่ได้ไปใช้ให้เกิดประโยชน์ให้มากที่สุด
    Thanks

999@999
    Guest

ได้ชื่อเว็บมาจากเพื่อนครับ
    และได้สมัครจึงรู้ว่าเป็ยเว็บที่สุดยอด
    และไฝ่หามานานแล้วครับเจอเว็บจริงๆๆซะที
    ขอขอบคุณมาสเตอร์ของเว็บนี้มากมากครับที่ให้โอกาสมาเป็ยสมาชิก
    และจะใช้ความรู่ที่ได้ไปใช้ประโยชน์ในทางที่ดีครับ

คันศร

+ Reply to Thread
Page 3 of 86 FirstFirst 123451353 ... LastLast

Visitors found this page by searching for:

Nobody landed on this page from a search engine, yet!

Members who have read this thread : 3

You do not have permission to view the list of names.

Tags for this Thread