ปุ่ม Shutdown Restart Windows 8

หลายคนที่เพิ่งใช้ Windows 8 คงงงไม่มากก็น้อยกับการหาเมนูต่างๆใน Windows 8 ที่หาไม่ค่อยเจอ ผมว่าอย่างน้อยก็หาปุ่ม Shutdown กับ Restart บน Windows 8 นี้แหละ ตอนนี้คุณกำลังประสบปัญหาอยู่ใช่ไหมซ่าร่า ถ้าคุณโทรมาหาผมเดี๋ยวนี้ผมจะบอกคุณเลย อ้าวออกทะเลล่ะ - -" ปุ่มShutdown Restart ในWindows 8 มันแอบซ่อนอยู่ใน Chrams bar

พาตามหาเมนู Shutdown Restart Windows 8

1. ให้เราไปที่หน้า Metro UI จากนั้นไปที่เมนู Chrams bar ด้านขวามือของหน้าจอ จากนั้นให้เลือก Setting

2. จากนั้นเราจะเห็น เมนู Power จากนั้นให้กดไปครับ ก็จะมีให้เราเลือกว่าจะกดปุ่ม Shutdown หรือ ปุ่ม Restart บน Windows 8 ครับ